เมื่อวันพุธที่ 11 มกราคม 2566 โรงพยาบาลมหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุรนารี ได้มีการจัดกิจกรรมนอกหลักสูตร (Extra-curriculum) สำหรับนักศึกษาแพทย์ชั้นคลินิก ในหัวข้อ หลักการชงกาแฟ เพื่อเป็นการเสริมความรู้นอกเหนือจากรายวิชาเรียน และพัฒนาทักษะในด้านการใช้ชีวิตให้แก่นักศึกษาแพทย์โดยกิจกรรมในครั้งนี้ ต้องขอขอบพระคุณ คุณแม็ก จากร้าน Charging Coffee และทีมงาน ที่ให้เกียรติมาเป็นวิทยากรให้ความรู้เกี่ยวกับเมล็ดกาแฟสายพันธุ์ต่างๆ รวมทั้งได้มีการสาธิตวิธีการชง และให้นักศึกษาแพทย์ แพทย์เพิ่มพูนทักษะ และแพทย์ใช้ทุน ได้ทดลองชงกาแฟและชาต่างๆแบบใช้ Moka pot ด้วยตนเองอีกด้วย
![🍵](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/te9/1/16/1f375.png)
![☕️](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t91/1/16/2615.png)
![🫖](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tb/1/16/1fad6.png)
ในกิจกรรมฯครั้งนี้การเผยแพร่ภาพกิจกรรมได้รับอนุญาตตามหลัก PDPA จากบุคคลในภาพเเล้วก่อนนำภาพมาประชาสัมพันธ์ในครั้งนี้
![🥰](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tea/1/16/1f970.png)
![](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tea/1/16/1f970.png)