กลุ่มงานการศึกษาและวิจัยทางการแพทย์ โรงพยาบาลมหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุรนารี ยินดีต้อนรับ นักศึกษาแพทย์จาก Red Star International Education สหรัฐอเมริกา ในโครงการ Medical shadowing ระหว่างวันที่ 19-28 ธันวาคม 2566 เพื่อสร้างความร่วมมือระหว่างหน่วยงาน และพัฒนาความรู้ การเรียนรู้ประสบการณ์จากการปฏิบัติงานจริง เพิ่มพูนประสบการณ์การทํางานพัฒนาตนเอง ในการอยู่ร่วมกับสังคม การปฏิบัติตนที่เหมาะสมกับเพื่อนร่วมงาน ฝึกทักษะการสื่อสาร รวมทั้งการค้นพบตนเองทางด้านงานอาชีพที่ชัดเจนขึ้น
![โครงการ Medical shadowing ระหว่างวันที่ 19-28 ธันวาคม 2566 โครงการ Medical shadowing ระหว่างวันที่ 19-28 ธันวาคม 2566](https://edu.suth.go.th/wp-content/uploads/2024/02/412026116_662594696049320_1661153034280824131_n-860x575.jpg)