เมื่อวันที่ 7 พฤศจิกายน 2565 รายวิชา 601414 วิชาจิตเวชศาสตร์ แผนกแพทยศาสตรศึกษา กลุ่มงานการศึกษาและวิจัยทางการแพทย์ นำโดยอาจารย์ แพทย์หญิงอารีรัตน์ สิริพงศ์พันธ์ หัวหน้าสาขาวิชาจิตเวชศาสตร์และอาจารย์ นายแพทย์การุญพงค์ ภัทรามรุต อาจารย์ประจำสาขาวิชาจิตเวชศาสตร์ โรงพยาบาลมหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุรนารี ได้จัดการเรียนการสอนโครงการฝึกประสบการณ์ทางจิตเวชศาสตร์สำหรับนักศึกษาแพทย์ชั้นคลินิกชั้นปีที่ 4 (กลุ่มที่ 2 ) ณ สถานคุ้มครองคนไร้ที่พึ่งบ้านเมตตา จังหวัดนครราชสีมา เพื่อเป็นการเพิ่มความรู้และประสบการณ์ รวมถึงการออกฝึกปฏิบัตินอกสถานที่ทางด้านจิตเวชศาสตร์โดยเฉพาะ เพื่อให้นักศึกษาแพทย์นำความรู้มาประยุกต์ใช้กับผู้ป่วยและสถานการณ์จริง
![โครงการฝึกประสบการณ์ทางจิตเวชศาสตร์สำหรับนักศึกษาแพทย์ชั้นคลินิกชั้นปีที่ 4 โครงการฝึกประสบการณ์ทางจิตเวชศาสตร์สำหรับนักศึกษาแพทย์ชั้นคลินิกชั้นปีที่ 4](https://edu.suth.go.th/wp-content/uploads/2022/11/315111315_430676385907820_7128766019514644956_n-860x575.jpg)