เมื่อวันที่ 1 มีนาคม 2566 แผนกบริการการศึกษา กลุ่มงานการศึกษาและวิจัยทางการแพทย์ โรงพยาบาลมหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุรนารี นำโดย อาจารย์ แพทย์หญิงวรากานต์ ตั้งจตุพร ให้การต้อนรับนักเรียนระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 4 – 6 โรงเรียนอัสสัมชัญนครราชสีมา จังหวัดนครราชสีมา ในการเข้าศึกษาดูงานและร่วมปฏิบัติงานจิตอาสา ณ โรงพยาบาลมหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุรนารี ในระหว่างวันที่ 1 – 3 มีนาคม 2566 โดยมีเป้าหมายเพิ่มพูนความรู้เเละได้สัมผัสสภาพจริงในการให้บริการด้านสาธารณสุขแก่ประชาชน สำหรับนักเรียนในการเรียนรู้เสริมทักษะใหม่ ๆ ในสถานการณ์จริงอีกด้วยโดยกิจกรรมในครั้งนี้ ได้รับเกียรติจาก อาจารย์ นายแพทย์วุฒิพงษ์ ศรีรัตน์ธนารัก ประธานองค์กรแพทย์ โรงพยาบาลมหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุรนารี ได้ให้การต้อนรับฝึกประสบการณ์ ณ แผนกกุมารเวชศาสตร์ในกิจกรรมดังกล่าว
![แผนกบริการการศึกษา กลุ่มงานการศึกษาและวิจัยทางการแพทย์ แผนกบริการการศึกษา กลุ่มงานการศึกษาและวิจัยทางการแพทย์](https://edu.suth.go.th/wp-content/uploads/2023/03/324467752_196482026335863_8517629071461957877_n-1-860x575.jpg)