เมื่อวันที่ 14 มิถุนายน 2566 โรงพยาบาลมหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุรนารี ได้รับเกียรติจาก พลตรีหญิง ดร.อังคณา สุเมธสิทธิกุล สมาคมพยาบาลแห่งประเทศไทยในพระบรมราชูปถัมภ์สมเด็จพระศรีนครินทราบรมราชชนนี ในการเป็นวิทยากร กิจกรรมนอกหลักสูตร (Extra-curriculum) สำหรับนักศึกษาแพทย์ชั้นคลินิก หัวข้อ “การพัฒนาบุคลิกภาพที่เป็นเลิศสู่เวทีสากล” วัตถุประสงค์เพื่อให้นักศึกษาแพทย์ เห็นความสำคัญของบุคลิกภาพ การแต่งกาย และการสื่อสาร สามารถนำไปใช้ในการเรียน และการทำงานในวิชาชีพแพทย์ รวมถึงชีวิตประจำวัน เป็นการเสริมทักษะการใช้ชีวิต และการอยู่ร่วมกันในสังคม โดยมีคณาจารย์และนักศึกษาแพทย์ชั้นปีที่ 4-6 โรงพยาบาลมหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุรนารี เข้าร่วมกิจกรรมดังกล่าว
![กิจกรรมนอกหลักสูตร (Extra-curriculum) สำหรับนักศึกษาแพทย์ชั้นคลินิก หัวข้อ “การพัฒนาบุคลิกภาพที่เป็นเลิศสู่เวทีสากล” กิจกรรมนอกหลักสูตร (Extra-curriculum) สำหรับนักศึกษาแพทย์ชั้นคลินิก หัวข้อ “การพัฒนาบุคลิกภาพที่เป็นเลิศสู่เวทีสากล”](https://edu.suth.go.th/wp-content/uploads/2023/08/354435571_564986402476817_3179690881232990643_n-860x575.jpg)