เมื่อวันที่ 6 กรกฎาคม 2566 เเผนกบริการการศึกษา กลุ่มงานการศึกษาและวิจัยทางการแพทย์ นำโดยอาจารย์ แพทย์หญิงวรากานต์ ตั้งจตุพร หัวหน้าแผนกบริการการศึกษา ได้จัดโครงการ “สนับสนุนการดำเนินงานสหกิจศึกษาและพัฒนาอาชีพ โรงพยาบาลมหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุรนารี” ประจำปีการศึกษา 2566 เพื่อให้เกิดผลประโยชน์ร่วมกันสูงสุด ยังเป็นการปรับปรุง เพิ่มประสิทธิภาพ แก้ปัญหาของกระบวนการทํางานของ โรงพยาบาล และเป็นการเรียนรู้ประสบการณ์จากการปฏิบัติงานจริง เพิ่มพูนประสบการณ์การทํางานพัฒนาตนเอง ในการอยู่ร่วมกับสังคม การปฏิบัติตนที่เหมาะสมกับเพื่อนร่วมงาน ฝึกทักษะการสื่อสาร ได้เรียนรู้เทคโนโลยีที่ เกี่ยวข้อง เป็นการผสมผสานระหว่างภาคทฤษฎีและปฏิบัติเข้าด้วยกัน รวมทั้งการค้นพบตนเองทางด้านงานอาชีพที่ชัดเจนขึ้นอีกด้วย
![โครงการ “สนับสนุนการดำเนินงานสหกิจศึกษาและพัฒนาอาชีพ โรงพยาบาลมหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุรนารี” โครงการ “สนับสนุนการดำเนินงานสหกิจศึกษาและพัฒนาอาชีพ โรงพยาบาลมหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุรนารี”](https://edu.suth.go.th/wp-content/uploads/2023/08/358573501_576871387954985_2814438564563893408_n-860x575.jpg)