เมื่อวันที่ 16 สิงหาคม 2566 แผนกบริการการศึกษา กลุ่มงานการศึกษาและวิจัยทางการแพทย์ โรงพยาบาลมหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุรนารี ให้การต้อนรับนักศึกษาสาขาวิศวกรรมโยธา สำนักวิชาวิศวกรรมศาสตร์ มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุรนารี เข้าศึกษาดูงานการก่อสร้าง ระบบไฟฟ้า สื่อสารของอาคารศูนย์ความเป็นเลิศทางการแพทย์ เพื่อให้นักศึกษาเกิดประโยชน์ต่อการบูรณาการความรู้ที่ได้เรียนในสาขาวิชาวิศวกรรมโยธาก่อนจบการศึกษา ตามเกณฑ์การศึกษาที่เน้นผลลัพธ์ของการเรียนรู้ของสภาวิศวกร โดยได้รับเกียรติจากคุณทรงกิจ จิตภักดีบดินทร์ เจ้าหน้าที่แผนกสาธารณูปโภคและสิ่งแวดล้อมและคุณอภิญญา จูศิริ นักวิชาการการศึกษา แผนกบริการการศึกษา กลุ่มงานการศึกษาและวิจัยทางการแพทย์ โรงพยาบาลมหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุรนารีร่วมเป็นวิทยากรและอำนวยความสะดวกในการศึกษาดูงานในครั้งนี้การเผยแพร่ภาพกิจกรรมได้รับอนุญาตตามหลัก PDPA จากบุคคลในภาพเเล้วก่อนนำภาพมาประชาสัมพันธ์ในครั้งนี้
![สำนักวิชาวิศวกรรมศาสตร์ มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุรนารี เข้าศึกษาดูงานการก่อสร้าง ระบบไฟฟ้า สื่อสารของอาคารศูนย์ความเป็นเลิศทางการแพทย์ สำนักวิชาวิศวกรรมศาสตร์ มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุรนารี เข้าศึกษาดูงานการก่อสร้าง ระบบไฟฟ้า สื่อสารของอาคารศูนย์ความเป็นเลิศทางการแพทย์](https://edu.suth.go.th/wp-content/uploads/2023/08/368016068_597733872535403_6317869370398087712_n-1-860x575.jpg)