เมื่อวันที่ 18 – 20 กันยายน 2566 กลุ่มงานการศึกษาเเละวิจัยทางการแพทย์ นำโดย ผู้ช่วยศาสตราจารย์ แพทย์หญิงปัทมา ทองดี รองผู้อำนวยการกลุ่มงานการศึกษาและวิจัยทางการแพทย์ พร้อมคณะเจ้าหน้าที่บุคลากร กลุ่มงานการศึกษาและวิจัยทางการแพทย์ ได้เข้าร่วมประชุมวิชาการและนำเสนอผลงานวิจัยด้านแพทยศาสตรศึกษา CPIRD 2023 ครั้งที่ 21 ณ โรงแรมอัลวาเรซ และโรงแรมเทพนคร จังหวัดบุรีรัมย์ ในงานมีการจัดนิทรรศการ แสดงผลงานวิชาการ งานวิจัยด้านแพทยศาสตร์ แลกเปลี่ยนเรียนรู้ด้านการเรียนการสอน ด้านวิชาการแพทย์ จัดโดยสำนักงานบริหารโครงการร่วมผลิตแพทย์เพิ่มเพื่อชาวชนบท สบพช. ร่วมกับศูนย์แพทยศาสตรศึกษาชั้นคลินิก โรงพยาบาลบุรีรัมย์
![กลุ่มงานการศึกษาและวิจัยทางการแพทย์ ได้เข้าร่วมประชุมวิชาการและนำเสนอผลงานวิจัยด้านแพทยศาสตรศึกษา CPIRD 2023 ครั้งที่ 21 กลุ่มงานการศึกษาและวิจัยทางการแพทย์ ได้เข้าร่วมประชุมวิชาการและนำเสนอผลงานวิจัยด้านแพทยศาสตรศึกษา CPIRD 2023 ครั้งที่ 21](https://edu.suth.go.th/wp-content/uploads/2023/10/380698623_615898244052299_8019847686197419674_n-860x575.jpg)