เมื่อวันที่ 4 ธันวาคม 2566 รายวิชา 601414 วิชาจิตเวชศาสตร์ แผนกแพทยศาสตรศึกษา กลุ่มงานการศึกษาและวิจัยทางการแพทย์ นำโดยอาจารย์ แพทย์หญิงอารีรัตน์ สิริพงศ์พันธ์ หัวหน้าสาขาวิชาจิตเวชศาสตร์ โรงพยาบาลมหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุรนารี ได้จัดการเรียนการสอนโครงการฝึกประสบการณ์ทางจิตเวชศาสตร์สำหรับนักศึกษาแพทย์ชั้นคลินิกชั้นปีที่ 4 ณ สถานคุ้มครองคนไร้ที่พึ่งบ้านเมตตา จังหวัดนครราชสีมา เพื่อเป็นการเพิ่มความรู้และประสบการณ์ รวมถึงการออกฝึกปฏิบัตินอกสถานที่ทางด้านจิตเวชศาสตร์โดยเฉพาะ เพื่อให้นักศึกษาแพทย์นำความรู้มาประยุกต์ใช้กับผู้ป่วยและสถานการณ์จริง
![โครงการฝึกประสบการณ์ทางจิตเวชศาสตร์สำหรับนักศึกษาแพทย์ชั้นคลินิกชั้นปีที่ 4 โครงการฝึกประสบการณ์ทางจิตเวชศาสตร์สำหรับนักศึกษาแพทย์ชั้นคลินิกชั้นปีที่ 4](https://edu.suth.go.th/wp-content/uploads/2024/02/409187416_656569293318527_4558765434274792239_n-860x575.jpg)