วันที่ 12-13 ธันวาคม 2566 รายวิชา 601418 เวชศาสตร์ครอบครัวและชุมชน 4 นำโดยอาจารย์ นายแพทย์ ดร.นิวัฒน์ชัย นามวิชัยศิริกุล หัวหน้าสาขาวิชาเวชศาสตร์ครอบครัวและเวชศาสตร์ชุมชน,อาจารย์ แพทย์หญิงชนนิกานต์ และ แพทย์หญิงศวิตา แพทย์ประจำสาขาวิชาเวชศาสตร์ครอบครัวและเวชศาสตร์ชุมชน, แผนกเครือข่ายบริการปฐมภูมิ พร้อมด้วยนักศึกษาแพทย์ชั้นคลินิกชั้นปีที่ 4 (กลุ่มที่ 2) โรงพยาบาลมหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุรนารี ได้การจัดการสอนด้วยการออกตรวจ ดูแลผู้ป่วย ครอบครัว และชุมชน โดยเน้นผู้ป่วยเป็นศูนย์กลาง การปรับเปลี่ยนพฤติกรรมสุขภาพการสร้างความผูกพันผู้ป่วยและผู้ดูแล เพื่อแสดงบทบาทแพทย์ในการให้บริการและพัฒนาสุขภาพของประชาชนในระดับบุคคลและชุมชนและแสดงบทบาทแพทย์ในการให้บริการและพัฒนาสุขภาพของประชาชนในระดับบุคคลและชุมชน ณ โรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลไชยมงคล อำเภอเมืองนครราชสีมา จังหวัดนครราชสีมา
![การจัดการสอนด้วยการออกตรวจ ดูแลผู้ป่วย ครอบครัว และชุมชน โดยเน้นผู้ป่วยเป็นศูนย์กลาง การปรับเปลี่ยนพฤติกรรมสุขภาพการสร้างความผูกพันผู้ป่วยและผู้ดูแล การจัดการสอนด้วยการออกตรวจ ดูแลผู้ป่วย ครอบครัว และชุมชน โดยเน้นผู้ป่วยเป็นศูนย์กลาง การปรับเปลี่ยนพฤติกรรมสุขภาพการสร้างความผูกพันผู้ป่วยและผู้ดูแล](https://edu.suth.go.th/wp-content/uploads/2024/02/410765954_659740373001419_8299785825887890321_n-860x575.jpg)