เมื่อวันที่ 14 มีนาคม 2565 กลุ่มงานการศึกษาและวิจัยทางการแพทย์ โรงพยาบาลมหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุรนารี ให้การต้อนรับนักเรียนชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 5/3 โรงเรียนสุรนารีวิทยา จังหวัดนครราชสีมา ในการเข้าฝึกประสบการณ์ด้านวิทยาศาสตร์สุขภาพ ซึ่งในครั้งนี้นักเทคโนโลยีการศึกษา แผนกสนับสนุนทรัพยากรการศึกษาและวิจัย ได้จัดกิจกรรมเสริมสร้างการเรียนรู้โดยการสอนการใช้หุ่นทางสูติศาสตร์ เช่น หุ่นฝึกการคลอดลูกไฟฟ้าแบบเต็มตัว ซึ่งเป็นหุ่นจำลองที่ใช้ในการเรียนการสอนในรูปแบบ Simulation สำหรับนักศึกษาแพทย์ชั้นคลินิก เพื่อเป็นแนวทางสำหรับนักเรียนในการตัดสินใจเลือกศึกษาต่อทางด้านวิทยาศาสตร์สุขภาพ ตลอดจนเป็นการสร้างแรงบันดาลใจให้แก่นักเรียนอีกด้วย
![การต้อนรับนักเรียนจากโรงเรียนสุรนารีวิทยา การต้อนรับนักเรียนจากโรงเรียนสุรนารีวิทยา](https://edu.suth.go.th/wp-content/uploads/2022/03/275844786_267114828930644_7876088490495480993_n-860x575.jpg)