เมื่อวันที่ 14 มีนาคม 2565 กลุ่มงานการศึกษาและวิจัยทางการแพทย์ โรงพยาบาลมหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุรนารี ให้การต้อนรับนักเรียนชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 5/3 โรงเรียนสุรนารีวิทยา จังหวัดนครราชสีมา ในการเข้าฝึกประสบการณ์ด้านวิทยาศาสตร์สุขภาพ ซึ่งในครั้งนี้นักวิชาการการศึกษา แผนกบริการการศึกษา ได้จัดกิจกรรมเสริมสร้างการเรียนรู้โดยการพัฒนาทักษะการคิดและพฤติกรรมความกล้าแสดงออก โดยกิจกรรมนี้ได้ให้น้อง ๆ ลงมือทำการสืบค้นข้อมูลที่ตนเองสนใจเเล้วนำเสนอผ่านการทำแผนที่ความคิดหรือ Mind Mapping ซึ่งนอกจากจะเป็นการฝึกทักษะด้านการระดมความคิดแล้วนั้น น้อง ๆ ยังได้ฝึกภาวะการเป็นผู้นำ ความกล้าแสดงออกในการนำเสนอผลงานของตนเองอีกด้วย
![กิจกรรมนักเรียนเข้าฝึกประสบการณ์ด้านวิทยาศาสตร์สุขภาพ กิจกรรมนักเรียนเข้าฝึกประสบการณ์ด้านวิทยาศาสตร์สุขภาพ](https://edu.suth.go.th/wp-content/uploads/2022/03/275796438_267090365599757_589875981892039280_n-860x575.jpg)