เมื่อวันที่ 24 พฤษภาคม 2565 กลุ่มงานการศึกษาและวิจัยทางการแพทย์ ได้จัดกิจกรรมปฐมนิเทศนักศึกษาแพทย์ชั้นคลินิก ชั้นปีที่ 4 ประจำปีการศึกษา 2565 ณ ห้องประชุม ชั้น 6 อาคารศูนย์ความเป็นเลิศทางการแพทย์ โรงพยาบาลมหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุรนารี ซึ่งมีหัวข้อการบรรยายประกอบด้วย การบันทึกเวชระเบียน การรักษาความลับ การวัดประเมินผลรายวิชา แนะนำการใช้ห้องสมุด ห้อง Skill Lab การใช้ระบบ HOSxp การรับรองคุณภาพสถานพยาบาล (HA) ทั้งนี้ได้รับเกียรติจาก อาจารย์ นายแพทย์ดร.นิวัฒน์ชัย นามวิชัยศิริกุล หัวหน้าสาขาวิชาเวชศาสตร์ครอบครัวเเละเวชศาสตร์ชุมชน พร้อมทั้งคณาจารย์อาจารย์แพทย์และแพทย์ประจำ โรงพยาบาลมหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุรนารี ในการเป็นวิทยากรบรรยายในกิจกรรมครั้งนี้
![กิจกรรมปฐมนิเทศนักศึกษาแพทย์ชั้นคลินิก ชั้นปีที่ 4 ประจำปีการศึกษา 2565 ณ ห้องประชุม ชั้น 6 อาคารศูนย์ความเป็นเลิศทางการแพทย์ โรงพยาบาลมหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุรนารี กิจกรรมปฐมนิเทศนักศึกษาแพทย์ชั้นคลินิก ชั้นปีที่ 4 ประจำปีการศึกษา 2565 ณ ห้องประชุม ชั้น 6 อาคารศูนย์ความเป็นเลิศทางการแพทย์ โรงพยาบาลมหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุรนารี](https://edu.suth.go.th/wp-content/uploads/2022/06/284532259_314396740869119_1663210771411823570_n-3-860x575.jpg)