เมื่อวันที่ 24 พฤษภาคม 2565 กลุ่มงานการศึกษาและวิจัยทางการแพทย์ ได้จัดกิจกรรมปฐมนิเทศนักศึกษาแพทย์ชั้นคลินิก ชั้นปีที่ 4 ประจำปีการศึกษา 2565 ณ ห้องประชุม ชั้น 6 อาคารศูนย์ความเป็นเลิศทางการแพทย์ โรงพยาบาลมหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุรนารี ได้จัดกิจกรรมการบรรยายบทบาทแพทย์กับ Social Media ในกิจกรรมนักศึกษาแพทย์ชั้นคลินิกได้ระดมความคิด วิเคราะห์ เกี่ยวกับบทความตัวอย่าง และได้ออกความเห็นในการทำกิจกรรมได้อย่างเหมาะสม ทั้งนี้ได้รับเกียรติจาก อาจารย์ นายแพทย์วุฒิพงษ์ ศรีรัตน์ธนารัก ประธานองค์กรแพทย์ พร้อมด้วยคณาจารย์อาจารย์แพทย์และแพทย์ประจำ โรงพยาบาลมหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุรนารี ในการเป็นวิทยากรบรรยายในกิจกรรมครั้งนี้
![กิจกรรมการบรรยายบทบาทแพทย์กับ Social Media ในกิจกรรมนักศึกษาแพทย์ชั้นคลินิกได้ระดมความคิด วิเคราะห์ กิจกรรมการบรรยายบทบาทแพทย์กับ Social Media ในกิจกรรมนักศึกษาแพทย์ชั้นคลินิกได้ระดมความคิด วิเคราะห์](https://edu.suth.go.th/wp-content/uploads/2022/06/284567825_314404354201691_6532467437256965657_n-860x575.jpg)