เมื่อวันที่ 31 พฤษภาคม 2565 แผนกแพทยศาสตรศึกษา กลุ่มงานการศึกษาและวิจัยทางการแพทย์ โรงพยาบาลมหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุรนารี ได้จัดการเรียนการสอนร่วมระหว่างสาขาวิชาศัลยศาสตร์และสาขาวิชาอายุรศาสตร์ ในการสอนหัตถการและการใช้อุปกรณ์ Wound Dressing ปฏิบัติการการใส่สาย NG tube และปฏิบัติการใส่สาย Foley catheter สำหรับนักศึกษาแพทย์ชั้นคลินิกชั้นปีที่ 4 ณ ห้องปฏิบัติการชั้นคลินิก ห้อง Skill Lab ชั้น 6 อาคารศูนย์ความเป็นเลิศทางการแพทย์ โรงพยาบาลมหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุรนารี โดยได้รับเกียรติจาก อาจารย์ นายแพทย์ณัฐวุฒิ กีรติภารัตน์ หัวหน้าสาขาวิชาศัลยศาสตร์ร่วมกับคณาจารย์อาจารย์แพทย์แสาขาวิชาศัลยศาสตร์และสาขาวิชาอายุรศาสตร์ ร่วมสอนนักศึกษาแพทย์ชั้นคลินิกชั้นปีที่ 4 ในครั้งนี้
![การเรียนการสอนร่วมระหว่างสาขาวิชาศัลยศาสตร์และสาขาวิชาอายุรศาสตร์ ในการสอนหัตถการและการใช้อุปกรณ์ Wound Dressing ปฏิบัติการการใส่สาย NG tube และปฏิบัติการใส่สาย Foley catheter สำหรับนักศึกษาแพทย์ชั้นคลินิกชั้นปีที่ 4 การเรียนการสอนร่วมระหว่างสาขาวิชาศัลยศาสตร์และสาขาวิชาอายุรศาสตร์ ในการสอนหัตถการและการใช้อุปกรณ์ Wound Dressing ปฏิบัติการการใส่สาย NG tube และปฏิบัติการใส่สาย Foley catheter สำหรับนักศึกษาแพทย์ชั้นคลินิกชั้นปีที่ 4](https://edu.suth.go.th/wp-content/uploads/2022/06/285270532_317859037189556_5330333910714719346_n-860x575.jpg)