เมื่อวันที่ 27 พฤษภาคม 2565 แผนกฝึกอบรมแพทย์หลังปริญญา ฝ่ายวิชาการและการศึกษาต่อเนื่อง โรงพยาบาลมหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุรนารี ได้จัดกิจกรรมไหว้พระเพื่อเสริมความเป็นสิริมงคลแก่แพทย์เพิ่มพูนทักษะและแพทย์ใช้ทุน ประจำปีการศึกษา 2565 ซึ่งในกิจกรรมมีการเข้าไหว้สักการะพระองค์พระพุทธสิริธัมมคุณากร องค์พระประจำโรงพยาบาลโรงพยาบาลมหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุรนารี นั่งรถรางชมอุงโมงค์ต้นไม้ มทส. แนะนำสถานกีฬาและสุขภาพ มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุรนารี แนะนำห้องสมุดบรรณสาร แนะนำหอดูดาวเฉลิมพระเกียรติ 7 รอบพระชนมพรรษา นครราชสีมา และกิจกรรมชม ช็อป ชิม ผลิตภัณฑ์จากฟาร์มภายในมหาวิทยาลัย โดยมีนักวิชาการการศึกษา ฝ่ายสนับสนุนการศึกษาและวิจัย ในการเป็นวิทยากรในการพาเยี่ยมชมในครั้งนี้
![กิจกรรมไหว้พระเพื่อเสริมความเป็นสิริมงคลแก่แพทย์เพิ่มพูนทักษะและแพทย์ใช้ทุน ประจำปีการศึกษา 2565 กิจกรรมไหว้พระเพื่อเสริมความเป็นสิริมงคลแก่แพทย์เพิ่มพูนทักษะและแพทย์ใช้ทุน ประจำปีการศึกษา 2565](https://edu.suth.go.th/wp-content/uploads/2022/06/284419896_314472410861552_8200140713281630634_n-860x575.jpg)