เมื่อวันที่ 31 พฤษภาคม 2566 แผนกฝึกอบรมแพทย์หลังปริญญา ฝ่ายวิชาการเเละการศึกษาต่อเนื่อง โรงพยาบาลมหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุรนารี ได้จัดโครงการ อบรมหลักสูตรการอบรมแพทย์พี่เลี้ยง (Up-Skill) เพื่อพัฒนาทักษะ (Upskill) ให้กับแพทย์พี่เลี้ยง ในหัวข้อ Medical Professionalism ซึ่งกิจกรรมในครั้งนี้ได้รับเกียรติจากอาจารย์ นายแพทย์สรรัตน์ เลอมานุวรรัตน์ มาเป็นวิทยากรบรรยายในครั้งนี้
![การอบรมแพทย์พี่เลี้ยง (Up-Skill) เพื่อพัฒนาทักษะ (Upskill) ในหัวข้อ Medical Professionalism ซึ่งกิจกรรมในครั้งนี้ได้รับเกียรติจากอาจารย์ นายแพทย์สรรัตน์ เลอมานุวรรัตน์ การอบรมแพทย์พี่เลี้ยง (Up-Skill) เพื่อพัฒนาทักษะ (Upskill) ในหัวข้อ Medical Professionalism ซึ่งกิจกรรมในครั้งนี้ได้รับเกียรติจากอาจารย์ นายแพทย์สรรัตน์ เลอมานุวรรัตน์](https://edu.suth.go.th/wp-content/uploads/2023/08/350512045_1411306063003040_6490438493672497254_n.jpg)