เมื่อวันที่ 25 พฤษภาคม 2565 กลุ่มงานการศึกษาและวิจัยทางการแพทย์ ได้จัดกิจกรรมปฐมนิเทศนักศึกษาแพทย์ชั้นคลินิก ชั้นปีที่ 4 ประจำปีการศึกษา 2565 ณ ห้องประชุม ชั้น 6 อาคารศูนย์ความเป็นเลิศทางการแพทย์ โรงพยาบาลมหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุรนารี ได้จัดกิจกรรมสร้างความสัมพันธ์ระหว่างนักศึกษาแพทย์ชั้นคลินิก แพทย์เพิ่มพูนทักษะเเละเเพทย์ใช้ทุน ประจำปีการศึกษา 2565 ร่วมกับสหวิชาชีพ พยาบาลวิชาชีพ พยาบาลห้องผ่าตัด พยาบาลประจำห้องคลอดและแนะนำบุคลากรฝ่ายสนับสนุนการศึกษาและวิจัย กลุ่มงานการศึกษาและวิจัยทางการแพทย์ เป็นต้น โดยกิจกรรมในครั้งนี้ได้รับเกียรติจากคุณเดชากรณ์ สำราญดี หัวหน้าแผนกพัฒนาทรัพยากรมนุษย์ ในการเป็นวิทยากรนำในกิจกรรมครั้งนี้
![จัดกิจกรรมปฐมนิเทศนักศึกษาแพทย์ชั้นคลินิก ชั้นปีที่ 4 ประจำปีการศึกษา 2565 ณ ห้องประชุม ชั้น 6 อาคารศูนย์ความเป็นเลิศทางการแพทย์ จัดกิจกรรมปฐมนิเทศนักศึกษาแพทย์ชั้นคลินิก ชั้นปีที่ 4 ประจำปีการศึกษา 2565 ณ ห้องประชุม ชั้น 6 อาคารศูนย์ความเป็นเลิศทางการแพทย์](https://edu.suth.go.th/wp-content/uploads/2022/06/284540246_314447297530730_985584111074656919_n-1-860x575.jpg)