เมื่อวันที่ 26 พฤษภาคม 2565 อาจารย์ แพทย์หญิงเพิ่มศิริ เลอมานุวรรัตน์ ผู้อำนวยการโรงพยาบาลมหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุรนารี ให้เกียรติเป็นประธานในพิธีไหว้ครูนักศึกษาแพทย์ชั้นคลินิก ประจำปีการศึกษา 2565 ร่วมกับคณะผู้บริหาร คณาจารย์อาจารย์แพทย์และแพทย์ประจำ โรงพยาบาลมหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุรนารี ซึ่งพิธีไหว้ครูมอบตัวเป็นศิษย์เป็นการแสดงความผูกพันใกล้ชิดระหว่างครูกับศิษย์ แสดงถึงความกตัญญูของศิษย์และความเมตตาของอาจารย์แพทย์ที่มีต่อลูกศิษย์ พร้อมทั้งพิธีบายศรีสู่ขวัญ ต้อนรับนักศึกษาแพทย์ชั้นคลินิกชั้นปีที่ 4 จากชั้นปรีคลินิกเข้าสู่การเรียนการสอนชั้นคลินิก ประจำปีการศึกษา 2565 ณ ห้องประชุม ชั้น 6 อาคารศูนย์ความเป็นเลิศทางการแพทย์ โรงพยาบาลมหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุรนารี
![พิธีไหว้ครูมอบตัวเป็นศิษย์เป็นการแสดงความผูกพันใกล้ชิดระหว่างครูกับศิษย์ แสดงถึงความกตัญญูของศิษย์และความเมตตาของอาจารย์แพทย์ที่มีต่อลูกศิษย์ พร้อมทั้งพิธีบายศรีสู่ขวัญ พิธีไหว้ครูมอบตัวเป็นศิษย์เป็นการแสดงความผูกพันใกล้ชิดระหว่างครูกับศิษย์ แสดงถึงความกตัญญูของศิษย์และความเมตตาของอาจารย์แพทย์ที่มีต่อลูกศิษย์ พร้อมทั้งพิธีบายศรีสู่ขวัญ](https://edu.suth.go.th/wp-content/uploads/2022/06/284559053_314460970862696_7315008916782697831_n-860x575.jpg)